Sửa Máy Giặt Phường Xuân Hòa TPHCM, Uy Tín

Ngày đăng: 10-08-2026 02:10:55

Điện Lạnh Tâm An – Sửa máy giặt tại nhà, có mặt nhanh, báo giá trước khi sửa
Hotline: 0962.658.955
Website: dichvusuamaylanh.net

Máy giặt đang hoạt động bình thường nhưng bỗng nhiên không lên nguồn, không cấp nước, không xả nước, vắt yếu hoặc báo lỗi khiến việc giặt giũ của gia đình bị gián đoạn? Đừng cố tự tháo máy nếu không có chuyên môn vì có thể làm hư thêm linh kiện.

Điện Lạnh Tâm An cung cấp dịch vụ sửa máy giặt Phường Xuân Hòa TPHCM tại nhà, hỗ trợ kiểm tra tận nơi, xác định đúng nguyên nhân, tư vấn phương án sửa chữa và báo giá rõ ràng trước khi thực hiện.

Dịch vụ sửa máy giặt Phường Xuân Hòa tại nhà của Tâm An

Tâm An nhận sửa nhiều dòng máy giặt phổ biến trên thị trường như Samsung, LG, Toshiba, Panasonic, Electrolux, Aqua, Sharp, Midea, Casper, Hitachi, Sanyo...

Dịch vụ hỗ trợ các loại:

  • Máy giặt cửa trên.
  • Máy giặt cửa ngang.
  • Máy giặt Inverter.
  • Máy giặt gia đình.
  • Máy giặt có chức năng sấy.
  • Máy giặt sử dụng lâu năm cần kiểm tra, bảo trì.

Khi khách hàng liên hệ, kỹ thuật viên sẽ trao đổi tình trạng máy qua điện thoại và sắp xếp đến tận nhà kiểm tra. Sau khi xác định được lỗi, thợ tư vấn cách xử lý phù hợp với tình trạng thực tế của máy.

Những lỗi máy giặt thường gặp

Trong quá trình sử dụng, máy giặt có thể phát sinh nhiều lỗi khác nhau. Một số trường hợp thường gặp mà Tâm An tiếp nhận gồm:

Máy giặt không lên nguồn

Máy giặt không có tín hiệu hoạt động có thể liên quan đến nguồn điện, dây nguồn, công tắc cửa, bo mạch hoặc các linh kiện bên trong.

Kỹ thuật viên cần kiểm tra từng bộ phận để xác định chính xác nguyên nhân trước khi đưa ra phương án sửa chữa.

Máy giặt không cấp nước

Máy đã khởi động nhưng không lấy được nước có thể do vòi nước bị khóa, lưới lọc bị nghẹt, van cấp nước hư hoặc bo mạch điều khiển gặp vấn đề.

Máy giặt không xả nước

Nếu nước trong lồng giặt không thoát ra ngoài, nguyên nhân thường liên quan đến đường ống xả bị nghẹt, bơm xả gặp sự cố hoặc hệ thống điều khiển.

Máy giặt không vắt

Máy giặt giặt bình thường nhưng đến chương trình vắt lại dừng có thể do đồ giặt bị lệch, nắp cửa chưa được nhận diện, bộ phận xả có vấn đề hoặc linh kiện liên quan đến motor bị lỗi.

Máy giặt rung lắc mạnh

Máy rung mạnh, phát ra tiếng ồn lớn khi vắt có thể do máy đặt không cân bằng, đồ giặt bị dồn về một phía, giảm xóc bị yếu hoặc các bộ phận cơ khí bên trong bị xuống cấp.

Máy giặt báo lỗi

Khi màn hình xuất hiện mã lỗi, không nên tự ý thay linh kiện khi chưa xác định nguyên nhân. Tâm An sẽ kiểm tra mã lỗi kết hợp với tình trạng vận hành thực tế để đưa ra hướng sửa phù hợp.

Tại sao nên chọn Điện Lạnh Tâm An?

Khách hàng tại Phường Xuân Hòa có thể lựa chọn Tâm An khi cần sửa máy giặt tại nhà bởi dịch vụ tập trung vào sự minh bạch, nhanh chóng và đúng bệnh.

Kiểm tra tận nơi

Thợ đến trực tiếp địa chỉ khách hàng để kiểm tra máy, giúp xác định tình trạng thực tế thay vì phỏng đoán qua điện thoại.

Báo giá trước khi sửa

Sau khi kiểm tra, khách hàng được thông báo nguyên nhân và chi phí dự kiến. Chỉ tiến hành sửa chữa khi khách hàng đồng ý.

Hạn chế thay linh kiện không cần thiết

Tâm An ưu tiên kiểm tra và xử lý đúng nguyên nhân. Những linh kiện còn sử dụng tốt sẽ không tự ý đề xuất thay mới.

Hỗ trợ nhiều thương hiệu

Kỹ thuật viên có kinh nghiệm xử lý nhiều dòng máy giặt cửa trên, cửa ngang và Inverter.

Dịch vụ tại nhà thuận tiện

Khách hàng không cần tháo máy giặt và vận chuyển đến cửa hàng. Thợ có thể kiểm tra và sửa chữa đối với nhiều lỗi ngay tại nhà.

Bảo hành dịch vụ

Các hạng mục sửa chữa, thay thế linh kiện được tư vấn chính sách bảo hành cụ thể tùy theo lỗi và linh kiện thực tế.

Quy trình sửa máy giặt tại Phường Xuân Hòa

Điện Lạnh Tâm An thực hiện quy trình sửa chữa rõ ràng:

Bước 1: Tiếp nhận thông tin

Khách hàng gọi 0962.658.955 và cung cấp tình trạng máy giặt, thương hiệu, model nếu có.

Bước 2: Sắp xếp kỹ thuật viên

Tâm An tiếp nhận địa chỉ và sắp xếp thợ đến kiểm tra máy tại nhà.

Bước 3: Kiểm tra và xác định lỗi

Kỹ thuật viên kiểm tra nguồn điện, hệ thống cấp nước, xả nước, motor, bo mạch, cảm biến và những bộ phận liên quan.

Bước 4: Báo giá

Khách hàng được tư vấn nguyên nhân, phương án xử lý và chi phí trước khi sửa.

Bước 5: Tiến hành sửa chữa

Sau khi khách hàng đồng ý, kỹ thuật viên thực hiện sửa chữa hoặc thay thế linh kiện cần thiết.

Bước 6: Kiểm tra lại máy

Sau khi hoàn tất, máy được vận hành thử để kiểm tra khả năng cấp nước, giặt, xả và vắt.

Bảng giá sửa máy giặt tham khảo

Chi phí sửa máy giặt phụ thuộc vào thương hiệu, model, nguyên nhân hư hỏng và linh kiện cần xử lý. Vì vậy, khách hàng nên để kỹ thuật viên kiểm tra trước để có báo giá chính xác.

Hạng mục Giá tham khảo
Kiểm tra, xác định lỗi Liên hệ
Sửa lỗi cấp nước Liên hệ
Sửa lỗi xả nước Liên hệ
Sửa lỗi không vắt Liên hệ
Sửa máy giặt không lên nguồn Liên hệ
Sửa/thay linh kiện Báo giá sau kiểm tra
Sửa bo mạch Báo giá theo tình trạng
Thay linh kiện Báo giá trước khi thay

Lưu ý: Bảng giá trên chỉ mang tính tham khảo. Chi phí thực tế sẽ được thông báo sau khi kiểm tra tình trạng máy.

Khi nào cần gọi thợ sửa máy giặt?

Bạn nên liên hệ kỹ thuật viên nếu máy giặt xuất hiện những dấu hiệu bất thường như:

  • Máy không lên nguồn.
  • Máy giặt không cấp nước.
  • Máy không xả nước.
  • Máy không vắt.
  • Máy giặt bị rung lắc mạnh.
  • Máy phát ra tiếng kêu bất thường.
  • Máy bị rò rỉ nước.
  • Máy giặt đang chạy thì dừng.
  • Màn hình liên tục báo mã lỗi.
  • Máy giặt hoạt động chập chờn.

Việc xử lý sớm có thể giúp hạn chế tình trạng lỗi lan sang các bộ phận khác và tránh làm gián đoạn sinh hoạt của gia đình.

Điện Lạnh Tâm An – Sửa máy giặt Phường Xuân Hòa uy tín

Nếu máy giặt tại nhà bạn đang gặp sự cố, hãy liên hệ Điện Lạnh Tâm An để được tư vấn và hỗ trợ sửa chữa tại nhà.

Tâm An hướng đến dịch vụ uy tín – chuyên nghiệp – minh bạch, kiểm tra đúng lỗi, báo giá trước khi sửa và tư vấn phương án phù hợp với nhu cầu của khách hàng.

Điện Lạnh Tâm An
Hotline: 0962.658.955
Website: dichvusuamaylanh.net

Câu hỏi thường gặp

1. Tâm An có sửa máy giặt tại nhà ở Phường Xuân Hòa không?
Có. Tâm An nhận sửa máy giặt tại nhà, giúp khách hàng không phải tự vận chuyển máy đến cửa hàng.

2. Máy giặt chưa biết bị lỗi gì có gọi thợ được không?
Có. Khách hàng chỉ cần mô tả hiện tượng máy đang gặp phải. Kỹ thuật viên sẽ kiểm tra trực tiếp để xác định nguyên nhân.

3. Có báo giá trước khi sửa không?
Có. Sau khi kiểm tra, thợ tư vấn nguyên nhân và chi phí để khách hàng lựa chọn trước khi tiến hành sửa chữa.

4. Máy giặt báo mã lỗi có sửa được không?
Tùy nguyên nhân cụ thể. Kỹ thuật viên sẽ kiểm tra mã lỗi cùng các linh kiện liên quan để xác định phương án xử lý.

5. Làm sao liên hệ Điện Lạnh Tâm An?
Khách hàng tại Phường Xuân Hòa và khu vực TPHCM có thể gọi trực tiếp 0962.658.955 để được tư vấn và đặt lịch sửa máy giặt tại nhà.

Bài viết liên quan


0962658955 Hỗ trợ khách hàng 0962658955